Me yasa kayan daki na al'ada ke buƙatar ɗaɗaɗɗen bandeji?Menene abubuwan da suka shafi ingancin bandeji na gefe?

Ana ƙara amfani da kayan aikin panel a rayuwar yau da kullun.A gaskiya ma, hatimin gefen yana da matukar muhimmanci ga kayan aiki.Kawai kayan da aka gama da muke siya a kasuwan gida sun riga sun gama rufe baki.Lokacin da muka yi ado da sabon gidanmu da kayan ɗaki na al'ada, wannan ɗaki na gefen dole ne a ɗauki shi da mahimmanci.Don haka, menene mahimman ayyuka na banding na gefe:
 
Edge banding sakamako nana'ura mai ban sha'awa
 
1. Edge banding domin ya zama mafi kyau
Ba za a iya ganin tsarin ciki da kayan aiki daga gefe ba bayan an rufe gefen allon, kuma ana amfani da gefuna na launi iri ɗaya don rufe gefen.Ta wannan hanyar, kayan ado na kayan ado sun fi kyau a bayyanar.
2. Ƙwararren ƙwanƙwasa na iya ƙarfafa jirgin
Ƙirar gefen gefen yana ƙarfafa daga gefe, don haka allon ba shi da sauƙi don buɗewa da fashe.
3. Ƙarƙashin gefe na iya hana kutsawa danshi
Sakamakon da jirgin ya zama damp shine nakasawa, bude manne, da dai sauransu, wanda zai shafi amfani da kayan aiki.Ƙaƙwalwar gefen gefen zai iya hana hukumar daga samun damshi, wanda ke da mahimmanci a cikin yankunan da ke da zafi a kudu.
4. Hana sakin abubuwa masu cutarwa daga allon
Ƙwararren ƙwanƙwasa ita ce maƙasudin kayan ɗaki, kuma ingancin haɗin gefen gefen yana ƙayyade ƙimar kayan aiki.Abokai da yawa za su gamu da matsaloli da yawa a cikin aiwatar da bandeji.Baya ga wasu matsalolin da ke damun gefen gefen kanta, akwai abubuwa da yawa da ke tabbatar da ingancin bandejin kayan daki, kamar su.na'ura mai ban sha'awa, zafi narke m, da kuma gefen banding fasahar.
Yadda za a magance layin manne a cikin bandeji na gefen
1. Matsakaicin yankan farantin, gefen farantin dole ne ya kasance a kusurwar 90 ° tare da jirginsa;
2. Ko da matsa lamba na matsa lamba nadi nana'ura mai ban sha'awaan rarraba shi daidai kuma girman ya dace, kuma jagorancin matsa lamba ya kamata ya kasance a kusurwar 90 ° zuwa gefen takardar;
3. Ko abin nadi na gam, ko manne mai zafi yana kan sa, kuma ko adadin man da aka shafa ya dace;
4. Kiyaye allon gefen da aka rufe a wuri mai tsabta da ƙasa da ƙura.A cikin aikin gamawa, kauce wa abubuwa masu datti daga tuntuɓar layin manne.
 
Dangane da tsarin sarrafa kayan daɗaɗɗen gefen, manyan abubuwan da ke shafar ingancin band ɗin gefen su ne:
1. Kayan aiki
Domin injin dinna'ura mai ban sha'awakuma crawler ba za a iya daidaita shi da kyau ba, mai rarrafe ba shi da kwanciyar hankali kuma yana aiki a cikin aiki, wanda ke haifar da damuwa tsakanin gefen gefen gefen da ƙarshen farantin, kuma gefen hatimin ba daidai ba ne, wanda ba shi da kyau ga kayan aikin gyaran kayan aiki. .(Wkaƙar yankan da aka haɗa a cikin kayan kanta).
Roba aikace-aikace nadi da bel conveyor abin nadi ba su dace da kyau, kuma al'amarin na rashin manne ko m aikace-aikace ya zama ruwan dare gama gari;kayan aikin datti da kayan aiki na chamfering sau da yawa ba a daidaita su yadda ya kamata ba, ba kawai buƙatar datsa gefen da hannu ba, amma har ma ingancin gyaran yana da wahala.tabbatar.A takaice dai, saboda rashin kyawun aikin gyara kayan aiki, gyare-gyare da kuma kula da su, matsalolin ingancin da aka haifar sun yadu kuma suna dawwama.
2. Kayan abu
A matsayin kayan tushe na bangarori na tushen itace, ƙarancin kauri ba gaba ɗaya ba har zuwa daidaitattun daidaito, mafi yawan abin da ke da inganci mai kyau, kuma sau da yawa ya wuce iyakar abin da aka yarda da shi (lalacewar juriya na 0.1 zuwa 0.2);flatness kuma bai kai matsayin ba.Wannan yana sa ya zama da wahala a sarrafa tazara tsakanin abin nadi mai matsa lamba da saman waƙar (kaurin kauri).Ƙananan nisa na iya haifar da matsananciyar matsananciyar damuwa, ƙara yawan damuwa, da bude manne;Nisa mai girma da yawa ba zai iya damfara farantin karfe ba, kuma ba za a iya lamunce bade na gefen.An haɗa shi da ƙarfi tare da ƙarshen allon.
3. Machining daidaito
A cikin aikin mashin ɗin, kurakuran mashin ɗin sun samo asali ne daga yankan da yanke mai kyau.Saboda kuskuren tsarin kayan aiki da kuskuren aiki na ma'aikata, ƙarshen ƙarshen aikin ba zai iya kaiwa matakin ba kuma ba za a iya kiyaye shi daidai da gefen da ke kusa ba.Sabili da haka, ba za a iya tuntuɓar band ɗin gaba ɗaya tare da ƙarshen saman allon lokacin da aka rufe gefen.Bayan an rufe gefen, za a sami rata ko kayan tushe za a fallasa su., Shafi bayyanar.Menene ƙari, da substrate chipped a lokacin aiki, wanda yake da wuya a ɓoye ta hanyar rufe gefuna.


Lokacin aikawa: Dec-21-2021